கபம் நோய்களை போக்கும் தெய்வீக மூலிகை துளசி | www.VijayTamil.Net

கபம் நோய்களை போக்கும் தெய்வீக மூலிகை துளசி

Loading...

நம் வீடுகளில் தெய்வீக மூலிகையாகவும் தினசரி வழிபாட்டுக்கு உரிய மூலிகையாகவும் விளங்குகிறது துளசி. பெருமாள் கோவில்களில் பெருமாளுக்கு சாத்தப்படுவதால் இதை தெய்வீக மூலிகை என்கிறோம்.

thu

பெருமாள் கோவில்களில் ஏன் துளசியால் அர்ச்சனை செய்து துளசி மாலை சூடுகிறார்கள் என்றால் பெருமாள் திருபாற்கடலில் ஆதிசேஷன் மீது பள்ளி கொண்டு இருப்பதால் அவருடைய குளுமை தீர்க்க துளசியை அர்ச்சித்து துளசி மாலை அணிவிக்கிறோம்.

மிகவும் பரவலாகக் காணப்படக் கூடிய தாவரமாகும். நல்ல துளசி, ராம துளசி, கிருஷ்ண துளசி போன்றவை இதன் முக்கியமான மாற்றுப் பெயர்களாகும். இந்தியா முழுவதும், வீடுகள், தோட்டங்கள், கோவில்களில் வளர்க்கின்றன. நன்கு சூரிய ஒளிபடும் வகையிலுள்ள பாழ் நிலங்களிலும் அடர்த்தியாகக் காணப்படும். துளசியின் முழுத் தாவரமும் மருத்துவத்தில் பயன்படுகின்றது.

மருத்துவப் பயன்கள் மற்றும் மருந்து முறைகள் :

காரச்சுவையும், வெப்பத் தன்மையும் கொண்டது. இலை, வெப்பம் உண்டாக்கும், கோழையகற்றும், வியர்வையைப் பெருக்கும். இலைச்சாறு மூச்சுக்குழல் அழற்சி, மூக்கடைப்பு, அஜீரணத்தைக் குணமாக்கும். இலைகளிலிருந்து கிடைக்கும் எண்ணெய் கிருமிகளையும், வயிற்றுப் பூச்சிகளையும் அழிக்கும். படர் தாமரையைக் குணமாக்கும். காதுவலியைப் போக்கும். உடல் தடிப்பை அகற்றும். விதைகள், சிறுநீர்த்தாரை நோய் களைக் கட்டுப்படுத்தும், உள் உறுப்புகளின் புண்களை ஆற்றும், வேர்க் கசாயம் மலேரியாக் காய்ச்சலை கட்டுப்படுத்தும்.

சளித்தொல்லை தீர :

துளசியை லேசாக அவித்து, 5 மி.லி. அளவுக்கு சாறு எடுத்து, குடிக்க வேண்டும். காலை, மாலை வேளைகளில் ஒரு வாரம் வரை குடித்துவர வேண்டும்.

காய்ச்சல் குணமாக :

5 கிராம் துளசி இலையை, இரண்டு மிளகுடன் சேர்த்து நன்றாக அரைத்து, நெல்லிக்காய் அளவு, காலை மாலை வேளைகளில், வெந்நீரில் கலந்து மூன்று முதல் 5 நாட்களுக்கு குடித்துவர வேண்டும்.

குழந்தைகளுக்கு ஏற்படும் வறட்டு இருமலுக்கு :

ஒரு கைப்பிடி துளசி இலைக் கொழுந்துடன் சிறிதளவு இஞ்சி சேர்த்து அரைத்து சுண்டைக்காய் அளவான மாத்திரைகளாக செய்து காய வைத்துக் கொள்ள வேண்டும். தேவையான போது, வேளைக்கு ஒரு மாத்திரையை நசுக்கி, தேனில் கலந்து, குழைத்துச் சாப்பிட வேண்டும். இதுபோல் எண்ணிக்கையில் அடங்காத பல முக்கிய மருத்துவ உபயோகங்களைத் துளசி கொண்டுள்ளது.

சில முக்கிய உபயோகங்கள் :

துளசி சுற்றுப்புறக் காற்றைத் தூய்மை செய்கின்றது. அதிக அளவு பிராண வாயுவை சுற்றுப்புறத்திற்கு அளிக்கின்றது, துளசியிலிருந்து வெளியாகும் காற்றில் ஓசோன் காணப்படுவது அறிவியல் பூர்வமாகத் தெரியப்பட்டுள்ளது. கொசுக்களைக் கட்டுப்படுத்தும் திறனும் துளசிக்கு உள்ளது. துளசியை நமது வீட்டில் அல்லது சுற்றுப்புறத்தில் வளர்ப்பதன் மூலமே இந்தப் பயன்களைப் பெறலாம். தண்ணீரின் மருத்துவத் தன்மையையும், தூய்மையையும் அதிகரிக்கும் சிறப்பும் துளசிக்கு உண்டு. சிறிதளவு துளசி இலைகளை நீரிலிட்டு அருந்துவதன் மூலமாக இந்தப் பயனைப் பெறலாம்.

தினமும் சிறிதளவு துளசிஇலைகள் சாப்பிட்டு வர சிவப்பு இரத்த அணுக்கள் அதிகரித்து இரத்தசோகை நோய் தீரும், மூளையும் பலம் பெறும். நம் முன்னோர்கள் உணவின் சுவையைக் கூட்ட துளசியை உணவிலும் சேர்த்துக் கொண்டு வந்திருக்கிறார்கள். துளசி கலந்த இயற்கைச் சோப்புகள் இன்னும் மக்களது உபயோகத்தில் உள்ளன. பல பதிவுரிமை செய்யப்பட்ட மருந்துகள் துளசி இலையிலிருந்து தயாரிக்கப்படுகின்றன. கூந்தல் வளர்ச்சி தைலங்களிலும், எண்ணெய்களிலும் துளசி முக்கிய இடம் வகிக்கின்றது. தோல் சம்பந்தப்பட்ட நோய்களுக்குத் துளசி சிறந்த மருத்துவ நிவாரணி.

பிற துளசி வகைகள் :

நாய்த்துளசி: இந்தியா முழுவதும் வளரும் சிறுசெடி அமைப்பான தாவரம், பொதுவாக, மக்கள் வாழிடங்கள், வயல் வெளிகள், புறம்போக்கு நிலங்களிலும் அதிகமாகக் காணப்படும். விதைகள் கருப்பானவை. சத்துமருந்தாகவும், சிறுநீர் பெருக்கியாகவும் பயன்படுகின்றன. இலைகள் கோழைய கற்றும், கொசு விரட்டியாகவும் பயன்படும்.

கற்பூரத் துளசி :

கிழக்கு ஆப்பிரிக்காவில் இயற்கையாக வளரும் தாவரம், தற்போது இந்தியாவில் சூடம் தயாரிக்க பெருமளவில் பயிர் செய்யப்படுகின்றது. காஷ்மீர், உத்திரப்பிரதேசம், கர்நாடகம், கேரளம் மற்றும் தமிழகத்தில் முக்கியமாகப் பயிராகின்றது. வலி, சுளுக்கு போன்றவற்றைக் குணமாக்கப் பயன்படும் மருந்துகளில் இது சேர்கின்றது.

362
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]