பகையை விட்டு விடுங்கள் | www.VijayTamil.Net

பகையை விட்டு விடுங்கள்

Loading...

நம் தலையின் மதிப்பு நமக்குத் தீமை செய்தவர்களை அவ்வளவு சுலபமாக நாம் மறந்துவிடுவதில்லை. அவர்களைப் பற்றி அடிக்கடி பேசுவோம். வாழ்நாள் முழுக்க அவர்களை நினைத்துக் கொண்டிருப்போம். ஆனால் நமக்கு நன்மை செய்தவர்களை எளிதில் மறந்துவிடுகிறோம். அவர்களின் பெயர்கூட சில சமயங்களில் நம் நினைவிற்கு வருவதில்லை.

ene

பல ஆண்டுகளாய் அவர்களுடன் தொடர்பற்றுப்போய், திடீரென்று என்றோ ஒருநாள் அவர்களைப் பற்றிய நினைவு லேசாக வந்துவிட்டுப் போவதுமுண்டு. தீங்கிழைத்தவர்களை மனதில் தூக்கி வைத்துக் கொண்டிருக்கக் கூடாது. அடியோடு அப்புறப்படுத்திவிட வேண்டும். அது நமக்குப் புண்ணியம். நன்மை செய்தவர்களை ஒரு போதும் மறந்துவிடக் கூடாது. நன்றி மறப்பது பாவம். அதனால்தான் ‘… உய்வில்லை செய் நன்றி கொன்ற மகற்கு’ என்றான் வள்ளுவன்.

பொல்லாங்கானவற்றை அல்லது பொல்லாதவர்களையே நினைத்துக் கொண்டிருப்பது மனதுக்கு வேதனைதான். தேவையற்ற விஷயங்களை தேதி, கிழமை வாரியாக மனதில் வைத்துக் கொண்டிருப்பது என்ன ஆரோக்கியமான விஷயமா? அத்தகைய ஞாபக சக்தி உடல்நலனுக்குத் தீங்கானது. ‘முப்பது வருஷத்துக்கு முன்னால், ஒரு ஞாயிற்றுக்கிழமை என்னோட ஒண்ணுவிட்ட சித்தப்பா பையனோட கல்யாணத்துக்கு நான் போயிருந்தப்போ, அந்த மண்டபத்துல நாலு பேருக்கு மத்தியில என் பங்காளி ஒருத்தன் என்னை கேட்டான் பாரு ஒரு கேள்வி… அது இன்னும் என் காதுல ஒலிச்சிட்டேதான் இருக்கு’ – இந்த வகையில் பலர் பேசுவதை நாம் கேட்டிருக்கத்தானே செய்கின்றோம்.

நன்றியுடன் நினைவுகூர்வதற்கும், நினைத்து ரசித்து மகிழ்வதற்கும் வாழ்க்கையில் நிறைய விஷயங்கள் இருக்கின்ற போது, எதற்காக அற்ப விஷயங்களில் மனதை அலட்டிக்கொள்ள வேண்டும், நல்லவற்றை எண்ணுகின்ற உள்ளம் அவசியம்; நல்லவர்களைக் காண்கின்ற கண்கள் வேண்டும். ‘நன்றிப் பயன்தூக்கி வாழ்தல் இனிது’ என்கிறது இனியவை நாற்பது. வாழ்க்கை இனியது. அதில் எத்தனை கோடி இன்பங்கள்! எத்தனை எத்தனை சுகங்கள்!

ஆனால் அவற்றை அனுபவிப்பதற்கு நாம் நல்ல சிந்தை உள்ளவர்களாக இருக்க வேண்டும். நம்மைச் சுற்றிலும் பலரைப் பார்க்கின்றோம். சிலரின் முகத்தில் மகிழ்ச்சி இல்லை. வாழ்வில் வளம் இல்லை. எல்லாவற்றிலும் தோல்வி. வாய்திறந்தால் விரக்தியின் வார்த்தைகள். எப்போதும் மற்றவர்களை வசைபாடுகின்ற இழிகுணம். அப்படிப்பட்டவர்களின் கண்களுக்கு நல்லவை தெரியாது; நெஞ்சுக்கு நிம்மதி கிடையாது. தங்களிடம் அன்பு காட்டியவர்களிடமே வம்பு செய்வார்கள்.

கொஞ்சம் கூட தன்மை இல்லாமல் தூக்கி எறிந்து பேசுவார்கள். காரணமே இல்லாமல் விரோதிப்பார்கள். தங்கள் வாழ்வில் எவ்வித முன்னேற்றமும் காணாமல் அங்குமிங்கும் அலைந்து கொண்டிருப்பார்கள். நன்றி மறந்தவர்களும், நாக்கு நீண்டவர்களும் நரகத்தின் மக்கள். அவர்களின் வழியெங்கும் முட்புதர்களும், வற்றிய கேணிகளும், துன்பத்தின் இருளுமே நிறைந்திருக்கும். நன்றி மறவாத உள்ளங்கள் தெய்வத்தின் செல்வங்கள். அவர்கள் வாழ்வில் மலர்ச்சியும் நிம்மதியின் மகிழ்ச்சியும் எப்போதும் குடிகொண்டிருக்கும். நன்றி பாராட்டும் உள்ளம் உன்னதமானது.

அது விசாலமானது. அதில் வன்மம் இருக்காது. விஷம் இருக்காது. ஆணவத்தின் இருள் இருக்காது. அங்கு அன்பின் ஒளியும், ஆனந்தத்தின் ஊற்றும் எப்போதும் சுரந்து கொண்டிருக்கும். வாழ்வில் வெற்றிகளும் மேன்மைகளும் சும்மா வந்துவிடுவதில்லை. நிலையான மகிழ்ச்சியும் நிம்மதியான வாழ்வும் அதிர்ஷ்டத்தில் கிடைப்பவை அல்ல. நன்றியுடையார்க்கு மட்டுமே அவை கிட்டுகின்றன. ஆற்றில் விழுந்துவிட்ட ஒரு சிற்றெறும்புக்குக்கூட, தொற்றிக் கொள்ள ஒரு சின்னஞ்சிறு இலை கிடைத்து விடக்கூடும்.

ஆபத்தில் சிக்கிக் கொள்கின்ற எந்த ஒரு வனுக்கும், தப்பித்துக் கொள்ள ஒரு வாசல் இருக்கத்தான் செய்யும். ஆனால் அவன் நல்ல சிந்தையுடையவனாக இருக்க வேண்டும். நற்சிந்தையே நற்செயல்களைப் பிறப்பிக்கும். நற்செயல் கள் ஒருவனுக்கு நற்பெயரை ஈட்டித் தரும். நண்பர்களைப் பெருக்கும். உறவுகளை மேம்படுத்தும். எல்லோராலும் வாழ்த்தப்படுகின்ற பெருவாழ்வைப் பெற்றுத் தந்துவிடும். அதுதானே சொர்க்க வாழ்வு.

அதைவிட வேறென்ன நமக்கு வேண்டும்! ஆணவப் பித்து தலைக்கேறி நிற்க அத்துமீறித் திரிபவர்களைப் பாருங்கள். அவர்களின் நடையும் பேச்சும் அருவருக்கத்தக்க வகையில் இருக்கும். எல்லாரையும் துச்சமாய் பார்ப்பார்கள்; துரும்பாக நினைப்பார்கள். தங்களின் சூன்ய நிலையைப் பற்றிய உணர்வே இல்லாமல், மற்றவர்களின் வெற்றிகளை அலட்சியமாகப் பேசுவார்கள். உயர்ந்தவர்களின் மேன்மைகளை எல்லாம் அற்பத்தனமாக எள்ளிநகையாடுவார்கள்.

அவர்களின் தலைக்குள் ஆணவப்பேய் குடிபுகுந்து ஆடிக் கொண்டிருக்கும். பின்னர் எப்படி அவர்களுக்கு நல்வாழ்வு கிட்டும்! பண்பும், பணிவும் வந்துவிட்டால் நன்றியுணர்வு தானாக மேலோங்கிவிடும். நம் தலையின் மதிப்பைப் பற்றிய தெளிவு வந்துவிட்டால் ஆணவம் அழிந்துவிடும். தலைக்கேறிய ஆணவம்தான் மனிதர்களை மிருகமாக்குகிறது. அந்த கேடுகெட்ட குணம்தான் அவர்களை நன்றிகெட்டவர்களாக மாற்றுகிறது. நம்மை பெற்று வளர்த்து ஆளாக்கிய பெற்றோர்- அவர்களுக்கு நம் கடமையைச் செய்து நன்றி செலுத்துவோம்.

நம்மை மகிழ்விக்கும் நம் அன்புப் பிள்ளைகள்- அவர்களுக்கு எல்லா நன்மைகளையும் வழங்கி அவர்களின் அன்புக்கு நன்றி செலுத்துவோம். வாழ்வில் நாம் முன்னேற நம்மை ஊக்குவித்தவர்கள்; நமக்கு வேலை கிடைக்க நல்ல மனதுடன் நமக்கு உதவியவர்கள்; நோய் வந்த போது நம் உடனிருந்து நம்மைத் தேற்றியவர்கள்; நம் காரியங்களுக்காக தங்கள் நேரத்தைக் கொடுத்து நம்முடன் வந்தவர்கள்; வாழ்வின் இக்கட்டான சூழ்நிலைகளில், கைவறண்ட காலங்களில், திணறிய நாட்களில் நமக்குக் கைகொடுத்து நம்மை ஆதரித்தவர்கள்;

நம் வெற்றிகளிலும் வளர்ச்சியிலும் மகிழ்ச்சி அடைபவர்கள்; எண்ணிப் பார்த்தால், நம் வாழ்வில் இப்படி எத்தனை எத்தனை நல்லவர்கள்! அவர்களுக்கு நம் வாழ்வின் இறுதி மூச்சுவரை நன்றி பாராட்டுவோம். நன்றியின் அடையாளமாய் நல்லவற்றைச் செய்வோம். அதுதான் வாழ்வெனச் சொல்லுகிறேன். நீங்கள் வாழ்வாங்கு வாழ்ந்திடச் சொல்லுகிறேன்.

350
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]