பெண்கள் வீட்டு தோட்டம் அமைக்கும் வழிமுறைகள் | www.VijayTamil.Net

பெண்கள் வீட்டு தோட்டம் அமைக்கும் வழிமுறைகள்

Loading...

உடலுக்கு பயிற்சியும், மனதுக்கு மகிழ்ச்சியும் தரும் வீட்டு தோட்டம் அமைப்பது எப்படி? என்பது குறித்து இந்த கட்டுரையில் காண்போம்.

வீட்டு தோட்டம் அமைக்க வேண்டும் என்று எல்லோருக்கும் ஆசை தான். அதனை அமைப்பது எப்படி? அதற்கு அதிக செலவாகுமோ? யாரை அணுகுவது? என்ன செய்வது? என்று எல்லோரும் நினைப்பது உண்டு. ஆனால் வீட்டு தோட்டம் அமைப்பது எளிதான ஒன்று.

pom

அதற்கு தேவை ஆர்வம், விடாமுயற்சி, பொறுமை ஆகிய மூன்றும்தான். வீட்டு தோட்டம் அமைப்பதால் சுற்றுச்சூழலை மேம்படுத்துவதுடன், நமது ஓய்வு நேரங்களை பயனுள்ளதாக்க முடியும். நமது வீட்டில் உள்ள தோட்டத்திலோ அல்லது மாடியிலோ காய்கறிகள், பூச்செடிகளை வளர்க்க முடியும். வீட்டு தோட்டத்தில் செடிகள் வளர்க்க இடம் இல்லாதவர்கள் மண் தொட்டி, சிமெண்டு தொட்டி, உடைந்த பிளாஸ்டிக் வாளிகள் போன்றவற்றிலும் காய்கறிகள், பூச்செடிகளை வளர்க்கலாம்.

வீட்டு தோட்டம் மூலம் நமக்கு தேவையான காய்கறிகளை தொடர்ச்சியாக நாமே சாகுபடி செய்து கொள்ளலாம். இப்படி ஏராளமான நன்மைகளை தரக்கூடிய வீட்டு தோட்டம் அமைப்பது எப்படி? என்பது குறித்து விரிவாக பார்ப்போம். வீட்டு தோட்டம் அமைக்கும் இடம் சூரிய ஒளி விழும் இடமாக இருக்க வேண்டும். வீட்டு தோட்டம் அமைக்கப்படும் இடத்தில் ஒரு ஓரமாக பல்லாண்டு காய்கறி பயிர்களான முருங்கை, கறிவேப்பிலை, எலுமிச்சை, வாழை, பப்பாளி, போன்றவற்றை சாகுபடி செய்யலாம்.

தோட்டத்தை சுற்றியோ அல்லது ஒரு ஓரத்திலோ மூங்கில் படர்வேலி அமைத்து அதன் மீது படரும் காய்கறி கொடிவகைகளான பாகற்காய், கோவக்காய், பீர்க்கங்காய் போன்றவற்றை வளர்க்கலாம். தோட்டத்தின் ஒரு மூலையில் ஒரு மீட்டருக்கு ஒரு மீட்டர் என்ற அளவில் குழி எடுத்து அதன் மீது பந்தல் அமைக்க வேண்டும். அந்த பந்தலுக்கு கீழே புடலங்காய், அவரை, பாகற்காய் போன்ற காய்கறி விதைகளை விதைக்கலாம். வெங்காயம், முள்ளங்கி, போன்றவற்றுக்காக தனியாக பாத்திகள் அமைக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை.

பாத்திகளை பிரிக்கும் வரப்புகளின் ஒருபுறமாக இவற்றை விதைக்கலாம். தக்காளி, கத்தரி போன்றவற்றுக்கு, துணை பயிராகவும் இவற்றை பயிரிடலாம். நிலத்தை ஒரு அடி ஆழத்திற்கு நன்கு கொத்தி கிளறி விட வேண்டும். அவற்றில் உள்ள கற்கள், களைகள் ஆகியவற்றை அப்புறப்படுத்த வேண்டும். ஒரு சென்ட் பரப்பளவு என்றால் 100 கிலோ மக்கிய தொழு உரத்தை மண்ணுடன் நன்கு கலந்து விட வேண்டும். அதன்பிறகு 45 அல்லது 60 செ.மீ இடைவெளியில் பார்கள் அமைக்க வேண்டும்.

பார்களுக்கு பதிலாக சிறு, சிறு பாத்திகளும் அமைத்துக்கொள்ளலாம். நேரடி விதைப்புக்கு வெண்டை, கொத்தவரை, தட்டைப்பயறு ஆகியவற்றை பார்களின் ஒருபுறம் 30 செ.மீ இடைவெளியில் விதைக்க வேண்டும். முளைக்கீரை, தண்டுக்கீரை மற்றும் அரைக்கீரை ஆகியவற்றை ஒரு பங்கு விதைக்கு 20 பங்கு மணல் கலந்து பாத்திகளில் தூவி விதைக்க வேண்டும்.

சிறிய வெங்காயத்தை நடைபாதை ஓரங்களில் விதைக்கலாம். தக்காளி, கத்தரி, மிளகாய், பெரிய வெங்காயம் போன்றவற்றின் விதைகளை ஒரு மாதத்திற்கு முன்பாகவே மேட்டுப்பாத்தி நாற்றங்கால் அமைத்து விதைக்க வேண்டும். பாத்திகளின் குறுக்கே விதைகளை பரவலாக தூவி மூடிவிட்டு பூவாளியை கொண்டு நீர் தெளிக்க வேண்டும். வெண்டை, கத்தரி, தக்காளி, மிளகாய் ஆகியவை ஒரே வயதுடைய காய்கறி பயிர்களாகும்.

இவைகளை சரியான இடைவெளியில் விதைத்து பயன் பெறலாம் (இந்த காய்கறி பயிர்கள் 45 முதல் 120 நாட்கள் வரை பலன் தரும்). புடலங்காய், பாகற்காய் போன்றவை படரும் தாவர வகைகள். எனவே அவை படர்வதற்கு பந்தல் தேவை. உங்கள் வீட்டின் வசதியைப் பொறுத்தே படரும் தாவர காய்கறி வகைகளை நீங்கள் தேர்வு செய்யலாம். விதைப்பு முடிந்து மண்ணை மூடியவுடன் எறும்பு வருவதை தடுக்க வேண்டும். அதற்கு சிறிதளவு வேப்பம் புண்ணாக்கை மண்ணில் தூவ வேண்டும்.

விதைப்புக்கு பின் 30 முதல் 40 நாட்களில் நாற்றுகளை பறித்து பயிர்களின் ஒருபுறத்தில் 45 செ.மீ இடைவெளியில் குத்துக்கு 2 நாற்றுகள் வீதம் நடவு செய்ய வேண்டும். நடவுக்கு பிறகு நீர்ப்பாய்ச்சுதல் அவசியம், நடவு செய்த 3-வது நாள் மறுபடியும் நீர்ப்பாய்ச்ச வேண்டும். பின்பு வாரம் ஒரு முறை நீர்ப்பாய்ச்சுதல் செடிகளுக்கு நல்லது. வீடுகளில் செடிகளுக்கு தினமும் நீர் ஊற்ற வேண்டும். பூச்சி தொல்லை இருப்பின் வேப்ப எண்ணெய் தெளிக்கலாம்.

உரங்களையும், பூச்சி மருந்துகளையும் தவிர்ப்பது நல்லது. பல பருவ தாவரங்கள் மற்ற பயிர்களில் நிழல்படியாதவாறும், ஊட்டச்சத்திற்கு போட்டி ஏற்படாதவாறும் தோட்டத்தின் மூலையில் நட வேண்டும். தோட்டத்தின் நடுவில் உள்ள நடைபாதை மற்றும் ஏனைய நடைபாதையின் அருகிலும், குறுகிய கால பயிர்களான கொத்தமல்லி, புதினா, பொன்னாங்கன்னி கீரை போன்றவற்றை வளர்க்கலாம்.

521
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]