இதய நலனை சீர்குலைக்கும் மதுசாரா கொழுப்புநிறை கல்லீரல் நோய் – ஆய்வில் தகவல்! | www.VijayTamil.Net

இதய நலனை சீர்குலைக்கும் மதுசாரா கொழுப்புநிறை கல்லீரல் நோய் – ஆய்வில் தகவல்!

Loading...

ஃபேட்டி லிவர் என்பது மது பழக்கத்தினாலும் மற்றும் குடிக்காமல் இருந்தாலும் கூட வேறு காரணங்களால் கல்லீரலில் கொழுப்பு சேர்ந்து கல்லீரலை பாதிக்கும். மதுசாரா கொழுப்புநிறை கல்லீரல் நோயும் (NAFLD) இதய பாதிப்புகளை உண்டாக்குகிறது என சமீபத்திய ஆய்வறிக்கையில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

he

பாரிஸில் ஆய்வு: பாரிஸில் உள்ள பிட்டி ஸல்பெட்ரியர் (Pitie-Salpetriere) மருத்துவமனையும் மற்றும் பியர் மேரி-க்யூரி (Pierre and Marie Curie University) பல்கலைக்கழகமும் சேர்ந்து சுமார் 6000 இதய நோயாளிகளிடம் ஆய்வு நடத்தினர். இதில் தெரியவந்தது யாதெனில் மதுசாரா கொழுப்புநிறை கல்லீரல் (NAFLD) என்னும் நோயால் இதய நோய்களும், இதயத்தில் அடைப்பு ஏற்படும் ஆபத்தும் உள்ளது என ஆய்வாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

இதயத்தில் அடைப்பு: கரோடிட் தமனிகள் நமது கழுத்தில் அமைந்துள்ள பெரிய ரத்த நாளமாகும். அது கழுத்து, முகம் மற்றும் மூளைக்கு ஆக்ஸிஜன் நிறைந்த ரத்தத்தை கொண்டு செல்கிறது. அந்த தமனியில், அத்ரோஸ்கெலெரோஸிஸ் (atherosclerosis) எனப்படும் அடைப்பை ஏற்படுத்துகிறது. இது மிகவும் ஆபத்தான நோயாகும். அதனால் ஃபேட்டி லிவர் உள்ளவர்களை இதய நோயின் ஆபத்திலிருந்து காப்பாற்ற அவர்களை கண்காணிக்க வேண்டும் என ஆய்வாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

இதயம் மற்றும் கல்லீரல் இரண்டுமே நமது உடலின் மிக முக்கியமான உறுப்புக்களாகும். இவ்விரண்டில் எது பாதிப்படைந்தாலும் உயிருக்கே உலைவைக்கும் என்பதை நினைவில் கொள்ள வேண்டியது அவசியம். இதைப் பற்றியான ஆய்வறிக்கை விரிவாக Journal of Hepatology எனும் இதழில் வெளியிடப்பட்டுள்ளது.

789
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]