என்றென்றும் இளமைக்கு வழிவகுக்கும் “யோகா” | www.VijayTamil.Net

என்றென்றும் இளமைக்கு வழிவகுக்கும் “யோகா”

Loading...

எந்த ஒரு கருவியோ, உணவோ, புறவிசையோ எதுவுமில்லாமல், நமது சுய மூலதனத்தில் ரத்தத்தை சுத்திகரித்து, நரம்புகளை முறுக்கேற்றி, தோல்களில் மினுமினுப்போடு கூடிய நிரந்தரமான ஆரோக்கியத்தையும் இளமையையும் தருவது யோகாசன பயிற்சி.

jo

அதற்கு நாம் அளிக்கும் கைமாறு நேரம் ஒதுக்குதலும் பயிற்சி உழைப்பு மட்டுமே. ஆனாலும், அதை சரியாக புரிந்துகொள்ளாததும் சிலர் தவறாக பயிற்சியில் ஈடுபடுவதுமே அது எல்லோரிடமும் இன்னும் பரவாதிருக்க காரணம்.

இந்திய பிரதமர் நரேந்திர மோடி எடுத்த தனிப்பட்ட முயற்சியால், யோகாசனத்தின் சிறப்புகளை புரிந்துகொண்ட ஐக்கிய நாடுகள் சபையும் ஜூலை 21 ம் திகதியை யோகா தினமாக கடந்த ஆண்டு அறிவித்தனர்.

அந்த முதல் யோகா தினத்தில் பிரதமர் மோடியும் மக்களோடு ஆசனம் செய்தார். தனிப்பட்டும் தொடர்கிறார்.

யோகாசன முன்னோடிகள்

யோகாசனம் தோன்றியது இந்தியாவில்தான், அதுபோல அது உலகம் முழுவதும் பின்பற்றபடுவதுக்கு இந்தியாவின் முயற்சியால் ஐ.நா அறிவித்தது பொருத்தமே.

யோகா இன்று நேற்று தோன்றியதல்ல, யோகிகள், முனிவர்கள், சித்தர்கள் காலத்தில் இருந்தே, அவர்களுடைய மெய்ஞானத்தால் ஆராய்ந்து கண்டுபிடிக்கப்பாட்டு, கடைப்பிடிக்கப்பட்டு, மக்களுக்கும் எடுத்துச் சொல்லப்பட்டதுதான்.

அணுகவேண்டிய முறை

ஒரு ஆரோக்கிய கேடான விஷயம், விளம்பர கவர்ச்சியால் எளிதாகவும் விரைவாகவும் மக்களை சென்றடைந்துவிடுகிறது.

ஆனால், உடல் ஆரோக்கியத்துக்கு முக்கியமானதும் ஆயுளை நீட்டிப்பதுமான இந்த யோகா பயிற்சி இவ்வளவு காலத்துக்கு அங்கீகரிக்கப்படாதிருந்தது ஆரோக்கியத்திற்கான துரோகமே.

யோகாவை பொறுத்தவரை சாதாரண உடற்பயிற்சியை போல மனம்போன போக்கில் செய்யக் கூடாது. அது சரியான பயனளிக்காதது மட்டுமல்ல, ஏதாவது தவறுகள் நேரலாம், ஆனாலும் பெரிய பதிப்புகள் வந்துவிடப்போவதில்லை.

எதுவாக இருந்தாலும் யோகாவை நன்கு அறிந்தவர்களை அணுகினால், அது சரிசெய்யக்கூடியதே.

யோகா கற்றுக்கொள்ள விரும்புகிறவர்கள் அதைப்பற்றி நன்கு அறிந்தவர்கள் துணைகொண்டு செய்வதே சிறந்தது.

யோகாவும் வியாபாரம் ஆகிவிட்ட சூழலில், வசதியில்லாதவர்கள் புத்தகங்களை படித்துவிட்டு செய்கின்றனர். அது சரியான வழியல்லா, அப்படி செய்பவர்கள் அதை சரியாக செய்யாமல், அதனுடைய முழுப்பயனை அடையமுடியாததால் அதில் சிறப்பில்லை என்று விட்டுவிடக்கூடும்.

அது தாவறான முடிவுதான். மேலும் யோகாவை பற்றிவரும் புத்தகங்கள் எல்லாமே சரியென்று சொல்லமுடியாது.

யோகா குருக்களும் எல்லோருமே யோகாவை நன்கு அரிந்தவர்கள் என்றும் சொல்லமுடியாது. அதனால், யோகா கற்றுக்கொள்பவர்கள் தேர்ந்தெடுப்பதில் தெளிவான எச்சரிக்கை தேவை. செய்பவர்களுக்கும் சரி தவறுகளை ஆராயும் மனப்பக்குவம் இருப்பது நல்லது.

பயிற்சியை அறிவோம்

யோகாசனம் என்பது ஒரு நிலையில் மனதையும் சுவாசத்தையும் நிதானப்படுத்தி 30 வினாடிகளிலிருந்து 2 நிமிடங்கள் வரை இருப்பதாகும். அதுவே ஒரு ஆசனத்திற்கு போதுமானதாகும்.

மூச்சை உள்ளிழுப்பது, வெளியிடுவது, முச்சை உள்ளிழுத்து வைத்துக்கொண்டு அடக்கியிருத்தல், மூச்சை முழுதாக வெளியேவிட்டுவிட்டு நுரையீரலில் காற்று இல்லாது நிலையில் இருத்தல், மூச்சை சாதாரணமாக வைத்திருத்தல் போன்ற, ஐந்து நிலைகள் உண்டு அது ஒவ்வொரு பயிற்சிக்கும் ஏற்ப மாறுபடும்.

ஒரு நாளைக்கு 7 (அ) 8 ஆசனங்கள் மட்டுமே செய்வது நலம். அதிக ஆர்வமிருந்தாலும் 10 ஆசனங்களுக்கு மேல் செய்ய தேவையில்லை.

அதிக ஆசனங்கள் களைப்பை ஏற்படுத்தும் நமது தினசரி அலுவல்களை கவனிக்கவும் விரைவான இந்த சமுதாயத்தில் இயங்கவும் எற்றதாக இருக்காது.

ஆசனங்கள் நூற்றுக்கும் மேல் இருக்கின்றன அவைகளில் மிகக் கடினமான ஆசனங்களும் உள்ளன. யோகாசனம் செய்பவர்கள் சிரமம் உள்ள ஆசனங்களே செய்யக்கூடது என்று யோகா ஆசிரியர்களே கூறுகின்றனர்.

380
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]