பள்ளி கலை நிகழ்ச்சிகளுக்கு குழந்தைகளுக்கேற்ற மேக்-அப் | www.VijayTamil.Net

பள்ளி கலை நிகழ்ச்சிகளுக்கு குழந்தைகளுக்கேற்ற மேக்-அப்

Loading...

குழந்தைகளின் சருமம் மிக மென்மையானதாக இருக்கும். அவர்களுக்கு மேக்-அப் போடும் போது, பாதுகாப்பான மற்றும் மென்மையான அழகு சாதனப் பொருட்களை பயன்படுத்துவது நல்லது. பள்ளி விழாக்கள் மாறுவேடப் போட்டிகள் போன்றவற்றிற்காக உங்கள் குழந்தைகளுக்கு மேக்-அப் போட்டு அனுப்பும் போது மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும். பாதுகாப்பாக மேக்- அப் போடுவது எப்படி என்று பார்க்கலாம்.

asq

* தண்ணீர் அல்லது சிலிக்கானை அடிப்படையாக கொண்டு தயாரிக்கப்பட்ட அழகு சாதனப் பொருட்களை பயன்படுத்துங்கள். அவை மிதமானதாக இருக்கும். குறைந்த அலர்ஜி கொண்ட (ஹைப்போ-அலர்ஜனிக்) என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ள அழகு சாதனப்பொருட்களை பயன்படுத்துவது சிறந்தது. இவை பொதுவாக, எரிச்சலூட்டும் பொருட்கள் எதுவும் இன்றி, குறைந்த நிறமிகள் பயன்படுத்தி தயாரிக்கப்பட்டிருக்கும். இவ்வகை மேக்-அப்பில் எரிச்சலூட்டும் மற்றும் சருமத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும் பொருட்கள் எதுவும் இல்லாததால், அவற்றை குழந்தைகளுக்கு பயன்படுத்துவது நல்லது.

* தண்ணீரில் கரையாத (வாட்டர் புரூப்) மற்றும் கறை உண்டாக்காத ‘ஐ’ லைனர்களை பயன்படுத்தலாம். ஏனென்றால், குழந்தைகள் அடிக்கடி தங்கள் கண்களை தேய்த்துக் கொள்வர். அப்போது இவை அழியாமல் இருக்கும்.

* வண்ண லிப் பாம்கள், குழந்தைகளின் உதடுக்கு நிறம் கொடுப்பதோடு, அவர்களின் உதடுகள் உலராமல் ஈரப்பதத்துடன் இருக்க உதவுகிறது.

* கழுவினால் அகன்று விடும் வகையிலான நெயில் பாலிஷ்கள் பயன்படுத்தலாம். இதனால், சாப்பிடும் போது குழந்தைகளின் வயிற்றுக்குள் நெயில் பாலிஷ் பெயின்ட்கள் சென்றுவிடும் என்ற அச்சம் இருக்காது.

* எப்போதும் மென்மையான பீச், பிங்க் போன்ற கலர்களையே குழந்தைகளுக்கு தேர்ந்தெடுப்பது சிறந்தது. குழந்தைகளுக்கு குறைந்த அளவே மேக்-அப் போட வேண்டும்.

எவ்வாறு மேக்-அப் போடுவது :

பள்ளி விழாக்கள், கலை நிகழ்ச்சிகள், மாறுவேடப் போட்டிகள் என்று எந்த ஒரு நிகழ்ச்சிக்கும் குழந்தைகளுக்கு மேக்-அப் போடுவதற்கு முன் அவர்களின் முகத்தை மிதமான கிளென்சர் பயன்படுத்தி சுத்தப்படுத்திய பின், மிதமான மாய்ச்சரைசர் லோஷன் தடவ வேண்டும்.

மேடை விழாக்கள் :

இந்த வகை மேக்-அப்கள், 12 மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய குழந்தைகளுக்கு உகந்தது.

* முதலில் முகத்தை சுத்தப்படுத்தி, ஆல்கஹால் இல்லாத டோனர், அதன் பின், ஆயில் ப்ரீ பவுண்டேஷன் பயன்படுத்த வேண்டும்.

* பின், ‘ஐ’ ஷேடோ அப்ளை செய்து விட்டு, அவர்களின் மேல் இமையில் ‘ஐ’ லைனர் வைத்து, சமமாக வரைய வேண்டும்.

* லிப் லைனர் வைத்து அவர்களின் உதட்டில் வரைந்துவிட்டு, அதனுள் லிப் கலரை நிரப்ப வேண்டும்.

* பின், நிறமற்ற பவுடரை பிரஷ் மூலம் தடவ வேண்டும்.

அலர்ஜியை தவிர்க்க :

தரம் குறைந்த அழகு சாதனப் பொருட்கள் பயன்படுத்துவது மற்றும் அதிகளவில் மேக்-அப் போடுவது ஆகியவற்றை தவிர்க்க வேண்டும். அதிகளவு மேக்-அப் போடுவதால், அவை சருமத்தில் காணப்படும் துளைகளை அடைத்துக் கொண்டு பரு உண்டாக வழிவகுக்கிறது.

* எப்போதும் மேக்-அப்பை கலைக்கும் போது மிதமான கிளென்சர்களை பயன்படுத்த வேண்டும் அல்லது குழந்தைகளுக்கான டிஷ்யூ பேப்பர்களை பயன்படுத்தலாம்.

* வாட்டர் புரூப் ‘ஐ’ மேக்-அப் ரிமூவரை பயன்படுத்தலாம். உதட்டில் காணப்படும் சாயத்தை நீக்க, சிறிதளவு வாஸ்லின் தடவி, பஞ்சு மூலம் அவற்றை துடைத்து சுத்தம் செய்யலாம்.

* புண்கள் ஏற்பட்டால், கத்தாழை ஜெல் தடவலாம்.

இவை அனைத்தையும் செய்தாலும், மேக்-அப் என்பது, சும்மா ஜாலிக்காக செய்வது தான் என்பதை குழந்தைகளுக்கு புரிய வைத்து, அவர்களின் திறமை, தன்னம்பிக்கை மற்றும் அடக்கம் ஆகியவற்றை வளர்த்துக் கொண்டு மேக்-அப் இல்லாமலேயே ஜொலிக்க பெற்றோர்தான் உதவ வேண்டும்.

181
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]