செராமிக் பாத்திரங்களில் சமைத்தால் பாதிப்பா? | www.VijayTamil.Net

செராமிக் பாத்திரங்களில் சமைத்தால் பாதிப்பா?

Loading...

நம் அம்மாக்கள் விறகு அடுப்பில் சமைத்தார்கள். அதற்கேற்றவாறு மண்பாண்டங்கள், இரும்பு, தாமிரம் என்று பலவகை பாத்திரங்கள் இருந்தன. இன்று காஸ் அடுப்பு, இண்டக்‌ஷன் அடுப்பு என்று சமைக்கும் முறையே பெரிதும் மாறிவிட்டது. சமைக்கும் பாத்திரங்களும் மாறிவருகின்றன. இவற்றில் சமீபகாலமாக செராமிக் பாத்திரங்கள் பிரபலமாக ஆரம்பித்திருக்கின்றன. இது குறித்து உணவியல் நிபுணரான ஜனனி கூறியதாவது, “அமெரிக்கா போன்ற நாடுகளில் முன்பு நான்ஸ்டிக் பாத்திரங்கள் பிரபலமானதைத் தொடர்ந்து இந்தியாவுக்கும் வந்தது. இப்போது நான்ஸ்டிக்கின் அடுத்த வெர்ஷனாக செராமிக் பாத்திரங்களை வெளிநாடுகளில் அதிகம் பயன்படுத்திக் கொண்டிருக்கிறார்கள்.

sew

நாம் ஏற்கெனவே பயன்படுத்தி வரும் பீங்கான் பாத்திரத்தைத்தான் ஆங்கிலத்தில் செராமிக் பாத்திரம் என்கிறார்கள். செராமிக் பாத்திரத்தில் பல சாதகமான விஷயங்கள் இருக்கின்றன. பார்ப்பதற்குக் கவர்ச்சிகரமாக இருக்கும். அலுமினியப் பாத்திரம், இரும்பு போன்ற உலோகங்களைப் போல அல்லாமல், செராமிக் பாத்திரங்களில் சமைக்கும்போது பாத்திரத்தின் வெப்பம் சீராக இருக்கும். நீண்ட நேரமாக, அதிக வெப்பத்தில் அசைவ உணவு போன்றவற்றை சமைப்பதற்கும் செராமிக் பொருத்தமானது. Molten glass powder என்ற கண்ணாடி மூலப்பொருளை வைத்துத்தான் செராமிக் பாத்திரங்கள் தயாரிக்கப்படுகின்றன.

அதிக வெப்பத்தைத் தாங்கிக் கொள்வதற்குக் காரணம் இந்த Molten glass powderதான். செராமிக் பாத்திரம் துருப்பிடிக்காது என்பதும் மற்றொரு பலம். பாலீஷ் செய்யப்பட்டிருப்பதால் சமைத்த பிறகு சுத்தம் செய்வதும் எளிது. நான்ஸ்டிக் பாத்திரங்களில் புற்றுநோய் அபாயம் கொண்ட Teflon, PFOA போன்ற வேதிப்பொருட்கள் இருப்பதால், அவற்றைத் தவிர்த்துவிட்டு செராமிக் பாத்திரங்களை சமீபத்தில் அதிகமாக வெளிநாடுகளில் பயன்படுத்துகிறார்கள். அதற்காக, செராமிக் பாத்திரத்தில் பிரச்னையே இல்லை என்று சொல்லிவிட முடியாது.

செராமிக் பாத்திரத்தின் பளபளப்புக்காக லெட், காட்மியம் போன்ற ஹெவி மெட்டல்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. நீண்ட நாட்களாக செராமிக் பாத்திரத்தில் சமைத்து சாப்பிட்டு வந்தால், உணவில் இந்த ஹெவி மெட்டல்கள் கலப்பதற்கு வாய்ப்பு இருக்கிறது. இந்த கோட்டிங் இல்லாத செராமிக் பாத்திரங்களும் வர ஆரம்பித்திருக்கின்றன. கிடைத்தால் அதையும் பயன்படுத்தலாம். நான்ஸ்டிக் பாத்திரங்களில் எண்ணெய் சேர்க்கக் கூடாது என்று சொல்வார்கள். அதற்கு எதிராக, செராமிக் பாத்திரத்தில் எண்ணெய் சேர்க்காமல் சமைக்கக் கூடாது என்கிறார்கள்.

சமீபத்தில் நான் ஒரு ஷோரூமுக்கு சென்றபோது கடைக்காரர்கள் என்னிடமும் கூறினார்கள். ஆனால், எண்ணெய் இல்லாமல் சமைப்பதற்காகத்தான் செராமிக் பாத்திரங்களையே உருவாக்கி இருக்கிறார்கள். ஒருவேளை பாத்திரம் நீண்ட நாட்களுக்கு உழைக்க வேண்டும் என்பதற்காக சொல்வார்கள் என்று நினைக்கிறேன். நாம் கவனமாகப் பயன்படுத்தும்போது எண்ணெய் சேர்க்க வேண்டும் என்று அவசியம் இல்லை. நம்மைப் பொறுத்தவரை எவர்சில்வர் பாத்திரங்கள் ஓரளவு பாதுகாப்பானவை. நிக்கல், குரோமியம் போன்ற வேதிப்பொருட்களின் கலப்பு இருந்தாலும், அவை மிகவும் குறைவான அளவிலேயே இருக்கின்றன. அதனால் எவர்சில்வர் பாத்திரங்கள் அவ்வளவு தீங்கு இல்லை.’’

328
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]