பூரான் கடிக்கு மருந்தாகுமா மஞ்சள் தூள் | www.VijayTamil.Net

பூரான் கடிக்கு மருந்தாகுமா மஞ்சள் தூள்

Loading...

கிராமப்புறங்களில் பூரான் கடித்தால் கடித்த இடத்தில் மஞ்சள் தூள் போடுவதும், மஞ்சள் தூளை தண்ணீரில் கலக்கிக் குடிப்பதையும்தான் விஷமுறிவுக்கு சிகிச்சையாக மேற்கொள்கிறார்கள். மஞ்சள் தூள் ஆன்டிபயாடிக்காக இருந்தாலும் அது மட்டுமே பூரான் போன்ற விஷப்பூச்சிக் கடிக்கு தீர்வாக இருக்குமா?

kur

ஐயம் தீர்க்கிறார் பொது நல மருத்துவர் ராஜராஜன்…

‘‘பூரான் கடி எல்லோருக்கும் ஒரே விதமான பாதிப்பை ஏற்படுத்தாது. பெரியவர்களுக்கு வலியை மட்டும்தான் கொடுக்குமே தவிர, பெரிய பாதிப்பு இருக்காது. குழந்தைகளைக் கடித்து விட்டாலோ, அது இதயத்தைக் கூட பாதிக்கும். பெரியவர்களிலேயே சிலருக்கு Hyper Sensitivity Reaction ஏற்படுத்தும். அதன் காரணமாக உடல் முழுவதும் தடிப்பு ஏற்பட்டு மூச்சுத்திணறல் ஏற்படும். பூரான் என்றல்ல… எட்டுக்கால் பூச்சி கடித்தால் கூட அவர்கள் இது போன்ற பாதிப்புக்கு ஆளாவார்கள். அவர்களின் உடலின் தன்மை அப்படிப்பட்டது.

பூரான் கடிக்கும் போது கடிபட்ட இடத்திலேயே அதன் கொடுக்கு இருக்கும். இதனால் Cellulitis எனும் நோய்த்தொற்று ஏற்படும். அதனால், பூரான் கடித்த உடனே சோப்பு போட்டு கழுவிவிட வேண்டும். மஞ்சள் தூளை கடிபட்ட இடத்தில் போடுவது நோய்த்தொற்றைத் தடுக்குமே தவிர, முழுமையான பலன் அளிக்காது.

பெரியவர்கள் முதல் குழந்தைகள் வரை எல்லோருமே பூரான் கடித்தால் Tetanus Toxoid ஊசி போட்டுக் கொள்வது நல்லது. வலி அதிகமாக இருக்கும்போது வலிக்கொல்லி ஊசி போட்டுக்கொள்ளலாம். பெரியவர்கள் 2 மணி நேரம் மருத்துவர் கவனிப்பில் இருக்க வேண்டும். குழந்தைகள் என்றால் குறைந்தது 6 மணி நேர மருத்துவக் கவனிப்பு

அவசியம். இதயத்துடிப்பு சரியாக இருக்கி றதா என்பதை அறிந்து, மேற்கொண்டு பிரச்னை இல்லை என்பதை உறுதி செய்த பிற்பாடு டிஸ்சார்ஜ் ஆவது நல்லது. பூரான் மற்றும் விஷப்பூச்சிக்கடிக்கு மருத்துவ அணுகுமுறையே நல்லது.’’

831
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]