மூலிகை மந்திரம் வேம்பு | www.VijayTamil.Net

மூலிகை மந்திரம் வேம்பு

Loading...

நம் முன்னோர் இயற்கையோடு இணைந்து வாழ்ந்து வந்ததாலேயே ‘நோயற்ற வாழ்வே குறைவற்ற செல்வம்’ என்ற பழமொழிக்கேற்ப நல்வாழ்வு வாழ்ந்தனர். நலம் தரும் மூலிகைகளை நாம் மறந்து விடாதிருக்கவே, அவற்றை இறைவழிபாட்டோடும் இணைத்து வைத்தனர். அப்படி சடங்குகளோடு இணைத்து வைக்கப்பட்ட ஓர் அற்புத மூலிகையே வேம்பு!

vem

தமிழகத்தில் பெரும்பாலான மக்களால் பின்பற்றப்படும் அம்மன் வழிபாட்டில் வேம்பு முக்கிய இடம் பிடித்திருப்பது பலரும் அறிந்ததுதான். இதற்குப் பின்னால் பல மருத்துவ காரணங்கள் உள்ளன. குறிப்பாக, கோடை காலத்தில் தோன்றும் அம்மை நோயிலிருந்தும், ஆடி மாதத்தில் தோன்றும் பல்வேறு தொற்றுகளிலிருந்தும் நம்மைப் பாதுகாக்கும் கவசமாக அம்மன் வழிபாடு உள்ளது. அம்மை நோய் ஒருவரை பாதிக்கும்போது அவ்வப்போது மஞ்சள் நீரில் வேப்பிலையைத் தோய்த்து நோயாளிகளின் மேல் தெளிப்பது வழக்கம்.

இதனால் அம்மை நோயால் ஏற்பட்ட எரிச்சல், நமைச்சல் கட்டுக்குள் வருவதோடு, நோயும் விரைவில் விட்டுப் போகும். வேப்பிலை பிரசாதமாக சேர்க்கப்படும் ‘கூழ் வார்த்தல்’ நிகழ்ச்சியின் மூலம் ஆடி மாதத்தில் ஏற்படும் பல்வேறு தொற்றுகளிலிருந்தும் பாதுகாக்கப்படுகிறோம்.நோயுற்றவர்கள் வீட்டிலும் பிரசவம் ஆன வீட்டிலும் நோய்க்கிருமிகள் அண்டிவிடாமல் வாயிற்படியிலேயே தடுத்து நிறுத்தும் பணியைச் செய்கிறது வேப்பிலை.

வேம்பின் மகிமை

Azadirachta indica என்பது வேம்பினுடைய தாவரப் பெயர். ஆங்கிலத்தில் இதை Neem என்றும், ஆயுர்வேதத்தில் ‘நிம்பா’, ‘அரிஷ்டபலா’ என்கிற பெயர்களாலும் குறிப்பர். இதில் சிவனார் வேம்பு, மதகிரி வேம்பு, கருவேம்பு, மலை வேம்பு, சர்க்கரை வேம்பு, நிலவேம்பு, கறிவேம்பு, நீர்வேம்பு, துருக்க வேம்பு, சன்னத் துருக்க வேம்பு, வடிவேம்பு, சந்தன வேம்பு, பெரு வேம்பு, சிறு வேம்பு என பல்வேறு வகைகள் சொல்லப்பட்டுள்ளன.

வேப்ப மரத்தின் இலை, பட்டை ஆகியவை நுண்கிருமிகளை அழிக்க வல்லன. பூஞ்சைக்காளான்களைப் போக்க வல்லன. மலேரியா உள்ளிட்ட காய்ச்சலைத் தணிக்கக் கூடியவை. வேப்பமரம் வீட்டின் முற்றத்திலோ, தோட்டத்திலோ இருக்கையில் கார்பன்டை ஆக்ஸைடு என்கிற கரியமில வாயுவை அகற்றிப் பிராண வாயுவான ஆக்ஸிஜனை அதிகப்படுத்துவதற்கு பேருதவி புரிகிறது. தொற்றுக் கிருமிகளைத் தடுத்து நிறுத்துகிறது.

வேம்பின் மருத்துவ மகிமை

கருதியே தெலுங்கு வருடப்பிறப்பான யுகாதி அன்று வேம்பின் பூக்களையும் கரும்பு, வெல்லத்தையும் சேர்த்து நண்பர்களுக்கும் உறவினர்களுக்கும் கொடுப்பதோடு, இறைவனுக்கும் படைப்பது வழக்கமாக உள்ளது.வேம்பின் மருத்துவ குணங்களை மறக்காமல் இருக்க வேண்டும் என்கிற எண்ணம் மட்டும் இதற்கு காரணம் இல்லை. வருகிற ஆண்டில் கசப்பான துன்பத்தையும் இனிப்பான இன்பத்தையும் சமமாகக் கருதி எதிர்கொண்டு நிம்மதியாக வாழ்வோம் என்ற உறுதியையும் வரவழைத்துக் கொள்ள வேண்டும் என்பதுதான் மிக முக்கியமான காரணம்.

தமிழகத்தில் வேப்பம்பூவை குழம்பாகவோ, துவையலாகவோ, ரசமாகவோ சமைத்து உண்ணுவது என்பது இன்றும் வழக்கத்தில் உள்ளது. இது பல்வேறு நோய்களையும் தடுக்கவல்ல மருந்தாக விளங்குகிறது.வேப்பம் வித்தில் இருந்து எண்ணெய் எடுத்தபின் எஞ்சி நிற்கும் சக்கையை வேப்பம் புண்ணாக்கு என்பர். இது பணப்பயிர்களான கரும்பு, காய்கறிகள் ஆகியவற்றுக்கு நல்ல உரமாக விளங்குவதோடு புழுக்கள், வெண்ணிற எறும்புகள் ஆகியவற்றில் இருந்தும் பாதுகாப்பு அளிக்கிறது. வேப்பெண்ணெயில் கலந்திருக்கும் Limonoids என்னும் வேதிப்பொருள் இப்பணிக்கு உதவுகிறது.

அரிசி, பருப்பு முதலிய உணவுப் பொருட்களை சேமித்து வைக்கும்போது, அதனுடன் வேப்பிலையைப் போட்டு வைப்பதால் பூச்சிகள் வராமல் தடுக்கப்படும்.வேம்பு குறித்த அகத்தியர் பாடல்…

‘கிருமிகுட்ட மாந்தங் கெடுவிடஞ்
சுரங்கள்
பொருமியம சூரிகையின் புண்கள்
– ஒருமிக்க
நிம்பத் திலையிருக்க நீடுலகில்
நீங்காமல்
கம்பத் திலையிருக்கக் காண்.’

(அகத்தியர் குணபாடம்)

கிருமி ரோகங்கள், குட்ட நோய் எனப்படும் சருமநோய்கள், மாந்தம் எனப்படும் வயிற்றுக் கோளாறுகள், விஷக்கடிகள் பல்வேறு காய்ச்சல்களான மலேரியா, அம்மை, யானைக்கால், வைசூரி என்கிற அம்மைக் கொப்புளங்கள் மற்றும் அம்மை நோயின்போது காணப்படும் காய்ச்சல், எரிச்சல், அரிப்பு ஆகிய துன்பங்கள், உடலைப் பற்றிய சொறி, சிரங்கு ஆகிய தோல் நோய்கள் அத்தனையையும் வேப்பிலை போக்கக்கூடிய வல்லமை பெற்றது என்பதே
இப்பாடலின் பொருள்.

வேம்பு மருந்தாகும் விதம்

வேப்பிலையை உலர வைத்து நெருப்பிலிட்டுப் புகைப்பதால் கொசுக்கள் விரட்டி அடிக்கப்படும். வேப்பெண்ணெயில் விளக்கெரிப்பதாலும் கொசுக்கள் அகலும்.

வேப்பெண்ணெயை சிறிது நேரம் தலைக்குத் தேய்த்து வைத்திருந்து, தலைக்குக் குளிப்பதால், பொடுகுபோவதோடு தலைமுடி ஆரோக்கியம் பெறும்.

வேப்பெண்ணெய் ஓரிரு துளிகள் உள்ளுக்குச் சாப்பிடுவதால், ஈரலுடைய செயல்பாடுகள் தூண்டப்பட்டு, சீராகச் செயல்படச் செய்யும். ரத்தத்தில் உள்ள நச்சுக்களை அகற்றி ரத்தத்தைச் சுத்தப்படுத்தவும், ரத்தத்தில் உள்ள சர்க்கரையின் அளவை சமப்படுத்தவும் இயலும்.

வேப்பிலையை அரைத்து மேற்பூச்சாகப் பூசுவதனால் சொறி, சிரங்கு, படை, தேமல் போன்ற நோய்கள் குணமாகும். வேப்பங்குச்சியில் பல் துலக்குவதால் பற்கள் வெண்மை பெறுவதோடு, ஈறுகளின் வீக்கம் கரைந்து பற்கள் கெட்டிப்படும். வாயிலுள்ள கிருமிகள் விரட்டப்பட்டு வாயின் துர்நாற்றம் விலகிப் பற்கள் ஆரோக்கியம் பெறும்.

அம்மை நோய் வந்தபோது வேப்பிலையை படுக்கையாகப் பரப்பி மேலே நோயாளிகளைப் படுக்க வைப்பதால், விரைவில் அம்மை நோயினின்று விடிவு ஏற்படும்.

வேப்பிலையைப் பொடித்துச் சூரணம் செய்து வைத்துக்கொண்டு அதனுடன் சம அளவு மஞ்சள் தூள் சேர்த்து நன்கு கலந்து வைத்துக்கொண்டு சிறிதளவு எடுத்து கடுகெண்ணெய் விட்டு குழைத்து மேற்பூச்சாகப் பூசுவதால் கக்கூஸ் படை எனும் நோய் குணமாகும். இக்கலவையைப் பூசி வைத்திருந்து அரை மணி நேரம் கழித்து குளித்துவிட வேண்டும்.

ஒரு கைப்பிடி அளவு வேப்பிலையை ஒரு குடம் நீரில் போட்டு ஒரு தேக்கரண்டி அளவு மஞ்சள் தூளையும் போட்டு நன்றாகக் கொதிக்க வைத்து அந்த நீரில் உடலுக்கு குளிப்பதால் உடலைப் பற்றிய பூஞ்சைக்காளான்கள் பறந்து போவதோடு சரும நோய்கள் பலவும் தொலைந்து போகும்.

வேப்பிலைச் சாற்றை முகப்பருக்கள், கரும்புள்ளிகளின் மேல் பூசுவதால் விரைவில் குணமாகும். வேப்பம்பழத்தின் சதைப்பகுதியை நசுக்கி மேற்பூச்சாகப் பூசுவதனாலும் முகப்பருக்கள் குணமாகும். நீர் கொப்புளங்கள் ஏற்பட்டபோது வேப்பிலைக் கொழுந்து இலைகளைச் சேகரித்து மைய அரைத்து மேலே பூசுவதனால் கொப்புளங்கள் விரைவில் ஆறிவிடும்.

வேப்பெண்ணெயை இளஞ்சூடாக்கி உடலுக்கு தேய்த்து வாரத்துக்கு 2-3 முறை மசாஜ் செய்தால் வாத வலிகள் குணமாகும். 2 தேக்கரண்டி வேப்பம்பட்டை சூர்ணம், சம அளவு தனியா தூள், கால் பங்கு ஏலக்காய் பொடி ஆகியவற்றைச் சேர்த்து இரண்டு டம்ளர் நீரில் இட்டு இளந்தீயில் வைத்து கொதிக்க வைத்து எடுத்து நான்கு தேக்கரண்டி அளவு தீநீரை எடுத்து தேன் அல்லது சர்க்கரை சேர்த்து உள்ளுக்குக் குடிப்பதால் மலேரியா காய்ச்சல் மறைந்து போகும்.

வேப்பிலையை நீரிலிட்டு கொதிக்க வைத்து தேன் சேர்த்து வாய் கொப்பளிக்க தொண்டைப்புண் தொண்டைக்கட்டு விலகும். பற்கள் ஆரோக்கியம் பெறும்.மிகவும் எளிதாகக் கிடைக்கக்கூடிய வேம்பில் இத்தனை அரிய மருத்துவ குணங்கள் உள்ளதை மனதில் கொண்டு பயன்படுத்துவோம்… பலன் பெறுவோம்!

1041
-
Rates : 0
பேஸ்புக்கில் எங்களது செய்திகளை உடனுக்குடன் படிக்க SHARE செய்யவும்
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]