ஸ்மார்ட்போன் பாவனையாளர்களே உங்களுக்கும் இந்த நோய் வரலாம்! | www.VijayTamil.Net

ஸ்மார்ட்போன் பாவனையாளர்களே உங்களுக்கும் இந்த நோய் வரலாம்!

Loading...

ஸ்மார்ட்போன் என்பது பதினோறவது விரல் போல் ஆகிவிட்டது என்றுதான் கூற வேண்டும். அந்த அளவிற்கு இரவு பகலாய் நமது கையோடு ஸ்மார்ட்போன்கள் ஒட்டியே கிடக்கின்றன. அதனால் ஏகப்பட்ட உடல்நல பாதிப்புகள் ஏற்படும் என்பது அனைவரும் அறிந்த விடயமே.

htrr

அந்த வரிசையில் தற்போது புதிதாய் இணைந்துள்ள நோய் தான் – பான்டோம் வைப்ரேஷன் சின்ட்ரோம் (Phantom Vibration Syndrome)..!

வைப்ரேட்
உங்களது மொபைல் போன் ஆனது வைப்ரேட் ஆகுவது போல் நீங்கள் உணர்வீர்கள் ஆனால், உங்கள் போன் வைப்ரேட் ஆகியே இருக்காது. நிகழாத அந்த உணர்வே – பான்டோம் வைப்ரேஷன் சின்ட்ரோம்.

ரிங்கிங் சின்ட்ரோம்
பான்டோம் வைப்ரேஷன் சின்ட்ரோம்தனை, ரிங்கிங் சின்ட்ரோம் (Ringing syndrome) என்றும் கூறலாம்.

உடல் பழக்கம்
இந்த பிரமை நிகழ்வானது “கற்றுக்கொண்ட உடல் பழக்கம்” (learned bodily habits) மூலம் ஏற்படுகிறது என்று தத்துவவாதி மற்றும் ஜோர்ஜியா தொழில்நுட்ப உதவி பேராசிரியரான டாக்டர் ராபர்ட் ரோசேன்பெர்கர் விளக்கியுள்ளார்.

தெளிவுரை
இந்த ஆய்வு சார்ந்த தெளிவுரையானது, கம்ப்யூட்டர்ஸ் இன் ஹியூமன் பிஹேவியர் (Computers in Human Behaviour journal) என்ற இதழில் வெளியாகியுள்ளது என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

பகுதி
ஒருவர் கண் கண்ணாடி அணிந்து கொள்வது போன்றே தான் பாக்கெட்டில் வைக்கப்படும் மொபைல் போன் ஆனது உடலில் ஒரு பகுதியாக ஆகிறது. அதுமட்டுமின்றி மொபைல் போன் ஆனது உடலின் ஒரு பகுதி இல்லை என்பதும் மறக்கப்படுகிறது.

இயக்கம்
அப்படியாக தசை பிடிப்பு அல்லது உடலோடு நடக்கும் ஆடை இயக்கம் போன்ற மற்ற உணர்வுககளை நாம் மொபைல் போன் வைப்ரேட் ஆகுவது போல் மாயத்தோற்றம் ஒன்றை உருவக்கிறது என்றும் டாக்டர் ராபர்ட் ரோசேன்பெர்கர் விளக்கியுள்ளார்.

90% பேர்
மேலும் சமீபத்தில் நடத்தப்பட்ட இளநிலை ஆய்வு ஒன்றில் 90% பேர் இந்த (பான்டோம் வைப்ரேஷன் சின்ட்ரோம்) மறைமுக அதிர்வுகளை அனுபவித்து உள்ளதாக தெரிவித்துள்ளனர் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

மனரீதியான சிக்கல்
யாரெல்லாம் நவீனகால தொழில்நுட்ப கருவிகளின் மீது அதிக ஆர்வத்தில் இருக்கின்றனரோ, அவர்களெல்லாம் இது போன்ற மனரீதியான சிக்கல்களின் விளிம்பில் இருக்கிறார்கள் என்று டாக்டர் ராபர்ட் எச்சரித்து உள்ளதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

மாய உணர்வு
நாம் மிகவும் மிரண்டு போன அல்லது பரபரப்பாக உள்ள நேரங்களில் பாக்கெட்டில் உள்ள மொபைல் வைப்ரேட் ஆகுவது போல் தோன்றும் மாய உணர்வானது இன்னும் எளிமையாக நடக்கும் என்றும் விளக்கம் அளிக்கப்பட்டுள்ளது.

225
-
Rates : 0
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]