நீரிழிவும்…பார்வை இழப்பும்… | www.VijayTamil.Net

நீரிழிவும்…பார்வை இழப்பும்…

Loading...

இதயத்துக்குப் போகிற ரத்தக்குழாய்களில் ஏற்படுகிற அடைப்பை ஹார்ட் அட்டாக் என்கிறோம். மூளைக்குப் போகிற ரத்தக்குழாய்களில் அடைப்பு ஏற்பட்டால், கை, கால்கள் வராமல் போகிற பக்கவாதம் என்கிறோம்.இதேபோல், கண்ணின் மத்திய நரம்பான மேக்குலாவில்(அதன் வழியேதான் எழுதுகிறோம். படிக்கிறோம்) தண்ணீர் சேர்ந்து கொள்ளும் அல்லது பக்கவாட்டில் குட்டி ரத்தக்குழாய்கள் அடைபட்டுப் போகும். நீரிழிவினால் வரும் இந்தப் பார்வை பிரச்னைக்கு Diabetic retinopathy என்று பெயர்.

இப்படி குட்டி ரத்தக்குழாய்கள் அடைபட்டுப் போனால் உடம்பு, புதிய ரத்தக் குழாய்களை உருவாக்கும். அதன் பெயர் New vessels. அதன் சுவர்கள் பலவீனமாகி வெடித்தால் கண்ணுக்குள் ரத்தம் கசியும். நீரிழிவுக்காரர்களுக்கு திடீரென கண்ணை மறைப்பதாகக் கேள்விப்படுவது இதில் நடக்கும். டயாபடிக் ரெட்டினோபதியில் Nonproliferative diabetic retinopathy, Proliferative diabetic retinopathy என 2 வகை உண்டு.

டயாபடிக் ரெட்டினோபதிக்கு கண்களில் லேசர் செய்வதுதான் சிகிச்சை. திசுக்களுக்குத் தேவையான ஆக்சிஜன் தேவை குறையும். அதனால் புது ரத்தக்குழாய்கள் கருகுகின்றன. இந்த லேசரை கண்களின் மத்திய நரம்பில் நீர் சேர்வதற்கும் செய்யலாம். பக்கவாட்டில் குட்டி ரத்தக்குழாய்கள் அடைப்புக்கும் செய்யலாம்.புது ரத்தக்குழாய்களுக்குச் செய்கிற லேசருக்கு பேன் ரெட்டினல் ஃபோட்டோ குவாகுலேஷன்(Pan-Retinal Photocoagulation) என்று பெயர். விழித்திரையை 3 பகுதிகளாகப் பிரித்துச் செய்கிற லேசர். தண்ணீர் சேர்வதற்குச் செய்யப்படுகிற லேசர் ஃபோக்கல்(Focal). அதன் பிறகு தண்ணீர் சேர்வது குறைந்து, சம்பந்தப்பட்ட நபரின் பார்வையில் முன்னேற்றம் தெரியும்.Nonproliferative diabetic retinopathy சிறிய அளவிலானது, நடுத்தரமானது மற்றும் தீவிரமானது என 3 வகைகளைக் கொண்டது.லேசர் இல்லாமல் கண்ணில் இன்ஜெக்‌ஷன் கொடுக்கலாம். இதற்கான இன்ஜெக்‌ஷன்கள் அமெரிக்காவில் இருந்து வரவழைக்கப்படுகின்றன. இது ரொம்பவே பாதுகாப்பான ஊசி. ஒருநொடியில் கொடுத்துவிடலாம். நோயாளிகளுக்கு வலியே தெரியாது. ஆபரேஷன் தியேட்டரில் வைத்துதான் போடப்படும்.

இது கண்ணுக்குள் ஏற்படுகிற தண்ணீர் கசிவையும் ரத்தக் கசிவையும் சரியாக்கும். என்ன இருந்தாலும் சர்க்கரையின் அளவைக் கட்டுப்பாட்டுக்குள் வைத்துக் கொள்ள வேண்டும். ஹீமோகுளோபின் ஏ.ஒன்.சி டெஸ்ட் 3 மாதங்களில் உங்கள் சர்க்கரை அளவின் ஏற்ற இறக்கங்களை வைத்து சராசரியாக எப்படி இருக்கிறது எனச் சொல்லும். அந்த அளவு 6-ஐவிடக் குறைவாக இருக்கும்படி பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும்.ஒருவர் எத்தனை வருடங்களாக நீரிழிவுக்காரராக இருக்கிறார் என்பதும் இதில் முக்கியம். சிலர் ஹெச்.பி.ஏ.ஒன்.சி 6-க்குள் இருக்கிறது…. எதையுமே சாப்பிடுவதில்லை… ஆனாலும் எனக்கு ஏன் டயாபடிக் ரெட்டினோபதி வந்தது என கேட்பார்கள். ஒவ்வொரு 5 வருடங்களிலும் நீரிழிவின் பாதிப்புகளான டயப்பட்டிக் ரெட்டினோபதி, டயாபடிக் நியூரோபதி போன்ற பிரச்னைகளின் தீவிரம் அதிகரித்துக் கொண்டுதான் போகும்.

நீரிழிவைக் கட்டுப்பாட்டில் வைத்துக் கொள்வதன் மூலம் பிரச்னையின் தீவிரத்தைத் தணிக்கலாம். சில நேரங்களில் மத்திய நரம்பின் ரத்த ஓட்டம் குறைகிறவர்களுக்கு நிறைய பேருக்கு சிறுநீரகப் பிரச்னைகள் இருப்பதைக் கண்டுபிடித்திருக்கிறோம். அதே போல சிறுநீரகப் பிரச்னை தீவிரமாகி, ரத்தம் உறையாமலிருப்பதற்கான மருந்துகளை எடுத்துக் கொள்வோருக்கு கண்களில் ரத்தக் கசிவு இருக்கும்.நீரிழிவுக்காரர்களுக்கு ரத்தம் ஒட்டுதல் தன்மை அதிகம். எனவே அது விழித்திரையைப் பிடித்து இழுத்து விழித்திரை விலகல் பிரச்னை ஏற்படலாம். அப்படி ஏற்பட்டால் ஆபரேஷன்தான் தீர்வு. இதுதான் கண்களில் செய்கிற ஆபரேஷன்களிலேயே மிகப் பெரியது. இந்த ஆபரேஷன் மூலம் எண்ணெய் அல்லது வாயுவைச் செலுத்திதான் நரம்பை ஒட்ட வைக்க முடியும்.

இது தவிர ரத்தசோகை, அதிகக் கொழுப்பு, ரத்த அழுத்தம் போன்றவை அதிகமிருந்தாலும் நீரிழிவால் ஏற்படுகிற பார்வைப் பிரச்னை தீவிரமாகும்.டயாபடிக் ரெட்டினோபதியின் தீவிரத்தை வைத்து ஒருவரது உடலில் நீரிழிவு எந்தளவுக்குத் தீவிரமாக இருக்கிறது என்பதையும் கண்டுபிடிக்க முடியும். சிலருக்கு 25 வருடங்களாக நீரிழிவு இருக்கும். அவர்களுக்கு இந்தப் பார்வைக் கோளாறு மிதமாக இருக்கலாம். வேறு சிலருக்கு நீரிழிவு வந்து ஒன்றிரண்டு வருடங்களிலேயே டயாபடிக் ரெட்டினோபதி பிரச்னை தீவிரமாக இருக்கலாம்.லேசர் செய்ததும் சிலர் ரொம்ப நாள் சாதாரணமாக இருப்பார்கள். பிறகு கண்களில் உள்ள விழித்திரவம் பகுதியாகப் பிரிவதால் திடீரென விழித்திரை விலகி ரெட்டினல் டிடாச்மென்ட் பிரச்னை ஏற்பட்டு, விட்ரக்டமி ஆபரேஷன் தேவைப்படலாம். நீரிழிவு உள்ளவர்களுக்கு கண்களில் வறட்சி அதிகமாக இருக்கும். மேமுமைட்டிஸ் என்கிற நிலை வரும்.கண்களில் எண்ணெய் சுரப்பிகள் உள்ளன. அதிலிருந்து எண்ணெய் சுரந்து கண்ணீருடன் கலந்தால்தான் கண்ணீர் பலப்படும். எண்ணெய் சுரப்பிகள் அடைபட்டால் அதில் தொற்று வரும். அடிக்கடி கண்களில் கட்டி வந்தால் நீரிழிவு இருக்கிறதா எனப் பார்க்க வேண்டும். நீரிழிவு உள்ளவர்களுக்கு கண்புரையும் கண் அழுத்த நோயும் சீக்கிரமே வரும்.

332
-
Rates : 0
பேஸ்புக்கில் எங்களது செய்திகளை உடனுக்குடன் படிக்க SHARE செய்யவும்
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]