உங்கள் குழந்தைக்கும் விரல் சூப்பும் பழக்கம் உள்ளதா | www.VijayTamil.Net

உங்கள் குழந்தைக்கும் விரல் சூப்பும் பழக்கம் உள்ளதா

Loading...

விரல் சூப்பும் பழக்கம் கொண்ட குழந்தைகளை திருத்துவது என்பது மிகவும் கடிமான விடயம். உணவுகளை கூட எப்படியாவது சாப்பிட வைத்துவிடலாம். ஆனால் இந்த பழக்கத்தில் இருந்து அவர்களை மீட்டெடுப்பது என்பது எல்லா தாய்மார்களுக்கும் இது ஒரு சவாலான விடயமாகும். மேலும் இதற்கும் பரம்பரைத்தன்மைக்கும் எவ்விதத் தொடர்பும் கிடையாது.

ஆரம்ப நிலையில் குழந்தைகள், ஒவ்வொன்றையும் புதியதாக தெரிந்துகொள்ள முற்படும் ஆர்வம் காரணமாகத்தான் விரலை சூப்பத் தொடங்குகின்றன. குழந்தைகளுக்கு நாற்பத்தைந்து நாட்களில் இருந்து, இரண்டு மாதங்களுக்குள் விரல் சூப்பும் பழக்கம் ஆரம்பிக்கலாம்.

ஆறு மாதம் வரை விரல் சூப்புவதில் தவறில்லை. அந்தக் காலங்களில் குழந்தையின் கையை தட்டிவிடுவது, விரல்களில் வேப்பெண்ணெய் தடவி விரல் சூப்பும் பழக்கத்தைத் தடுப்பதெல்லாம் தவறான அனுகுமுறைகளாகும்.

இவ்வாறான அணுகுமுறைகளால், குழந்தைகளிடம் விரல் சூப்பும் பழக்கம் அதிகரிக்குமே தவிர குறைய வாய்ப்பில்லை. குழந்தைகளிடம் அன்பாக பேசி, விரல் சூப்பும் பழக்கம் தவறானது எனப் புரிய வைத்து, அப்பழக்கத்தை நிறுத்த முயற்சி செய்ய வேண்டும்.

விரல் சூப்பும் பழக்கம் குழந்தைகளுக்கு ஏன் ஏற்படுகிறது?

ஒரு பிள்ளைக்கு விரல் சூப்பும் பழக்கம் ஏன் உருவாகிறது என்று நோக்குமிடத்து, குழந்தையினது தாயோ அல்லது தந்தையோ தன்னுடன் இல்லை என்கின்ற பயம்; அதனால் ஏற்படுகிற பாதுகாப்பின்மை உணர்வு; இன்னொரு குழந்தை பிறந்த பிறகு, தனக்கு ஆறுதல் சொல்ல யாரும் இல்லை என்ற எண்ணம் போன்ற காரணங்களாலும், மற்றும் அதிக ஓசை கேட்பதால் மனதில் ஏற்படும் பயம், இருட்டு, காப்பகத்தில் விடப்படுதல் போன்ற உளவியல் காரணங்களாலும், ஆட்டிசம் குறைபாடு காரணமாகவும், செயல்பாடு இல்லாத நிலை [Boredom]யாலும் இப்பழக்கம் குழந்தைகளுக்கு உண்டாகும்.

இதற்குப் பெற்றோர்கள் செய்ய வேண்டியது என்ன?

நடக்கப் பழகத் தொடங்கும் ஒன்பது மாதக் குழந்தைகளின், மூளை மற்றும் விரல்களுக்கு ஏதாவது வேலை கொடுத்துக்கொண்டே இருக்க வேண்டும். பெற்றோர் குழந்தைகளுடன் அதிக நேரம் செலவிட வேண்டும். குழந்தைகளுக்கு இரண்டரை வயது ஆகும் போதுதான், இப்பழக்கம் பற்றி அம்மா-அப்பா குழந்தையிடம் பேச வேண்டும். அவர்களிடம் நம்பிக்கை உண்டாக்கி, அவர்களுக்கே தெரியாமல் இப்பழக்கத்தை மாற்ற வேண்டும். பெற்றோர்கள் தங்கள் மன அழுத்தத்தை குழந்தைகளிடம் வெளிப்படுத்தக் கூடாது.

மூன்று தொடக்கம் நான்கு வயது வரை சொல்லியும் புரியவில்லை என்றால், விரல் சூப்பும் பழக்கம் உடைய குழந்தைகளைக் கண்டிப்பாக உளவியல் நிபுணரிடம் அழைத்துச் செல்ல வேண்டும். மூன்று வயதுக்கு மேல் விரல் சூப்பும் பழக்கத்தை வளரவிட்டால், குழந்தைகள் இப்பழக்கத்துக்கு நிரந்தரமாக அடிமையாகிவிடுவார்கள் என்பதனையும் பெற்றோர்கள் மறந்துவிடலாகாது.

குழந்தைகள் விரல் சூப்புவதால் ஏதேனும் ஆபத்துக்கள் உண்டா?

விரல் சூப்பும் பழக்கம் உடைய குழந்தைகளுக்கு முன்வரிசை பல் [Incisor Teeth] முறையாக வளராது. அவற்றின் வடிவம் சரியாக இருக்காது. முன்னும் பின்னுமாக மாறி மாறி வளரும். மேலும் குழந்தைகளின் விரல்கள் எப்போதுமே சுத்தமாக இருக்காது. அவற்றை வாயில் வைக்கும்போது, கிருமிகள் வயிற்றினுள் போகும். இதன் காரணமாக வயிற்றுப்போக்கு, காய்ச்சல், தொற்றுநோய் போன்றவைகள் ஏற்படலாம். எனவே இப்பழக்கம் உடைய குழந்தைகளின் மனதை பெற்றோர் புரிந்து கொண்டு நடக்க வேண்டியது மிகவும் அவசியமானதொன்றாகும்.

403
-
Rates : 0
பேஸ்புக்கில் எங்களது செய்திகளை உடனுக்குடன் படிக்க SHARE செய்யவும்
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]