கண்கள் ஜாக்கிரதை | www.VijayTamil.Net

கண்கள் ஜாக்கிரதை

Loading...

ஏதாவது ஒரு பொருளை பத்திரமாக பார்த்துக்கொள்ளவேண்டும் என்றால் ‘கண் போல பார்த்துக்கணும்’ என்பார்கள். அந்த அளவுக்கு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த உறுப்பு நம் கண். இரக்கமற்ற இந்த கோடை காலத்தில் நமது கண்களுக்கு பல பாதிப்புகள் ஏற்படும் அபாயம் அதிகம் உண்டு. இப்போது வெப்பத்தின் தீவிரத்தன்மை வேறு அதிகரித்துள்ளதால் கண் பிரச்னைகளை தவிர்ப்பதற்கான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை மற்றும் எடுக்க வேண்டிய தடுப்பு நடவடிக்கைகளை பற்றி சொல்கிறார் கண் சிறப்பு மருத்துவர் அமர் அகர்வால்.கோடை காலத்தில் ஒருவர் நேரடியாக சூரிய ஒளியை பார்க்கும்போது, கூர்மையான ஒளிக்கதிர்களின் காரணமாக சூரிய விழித்திரை நோய் ஏற்படலாம், இது நிரந்தரமான பார்வைக் குறைபாட்டிற்கும் காரணமாகலாம். நேரடியாக ஒளி வெளிப்படும் காரணத்தால் கண் சதை வளர்ச்சியடையலாம். (கருவிழியில் ஏற்படும் சதை வளர்ச்சி) மற்றும் கண்புரை அதிகரிக்கவும் செய்யலாம்.

எனவே தீங்கு விளைவிக்கும் புற ஊதா கதிர்களில் இருந்து நம் கண்களை பாதுகாப்பது மிகவும் அவசியம். அல்ட்ரா-வயலட் கதிர்களின் வெளிப்பாடு கோடையில் அதிகமாக இருக்கும். குறிப்பாக நண்பகல் நேரத்தில். அல்ட்ரா-வயலட் கதிர்களில் இருந்து பாதுகாக்கும் தன்மை உடைய சன்கிளாஸ்கள் பயன்படுத்துவதன் மூலம் கண்களை வெயில் பாதிப்பிலிருந்து பாதுகாக்க முடியும்.
கோடை காலத்தில் கண்ணைப் பாதுகாக்க முதல் வழி உடலில் நீர்ச்சத்து குறையாமல் வைத்திருப்பதுதான். காரணம், இந்த காலகட்டத்தில் ‘உலர்ந்த கண்கள்’ பிரச்னை காணப்படுவது சாதாரணம். விரைவாக நீர் ஆவியாதல் காரணமாக இந்த வெயில் காலத்தில் உலர் கண்கள் நிலை மேலும் மோசமடையும்.

கண்களை குளிர்ந்த நீர் பயன்படுத்தி கழுவுதல் மற்றும் செயற்கை கண்ணீர் (கிளிசரின்) உபயோகித்தல் போன்ற வழிமுறைகள் உலர்ந்த கண்களை பாதுகாக்க உதவும். உடலில் நீர் அளவை கட்டுப்பாட்டில் வைக்க போதுமான அளவு தண்ணீர் மற்றும் நீர்ச்சத்து நிறைந்த பழங்களை உட்கொள்ள வேண்டும். வெப்பத்தை வெல்வதற்காக நிறைய பேர் நீச்சல் குளத்தை நாடுவார்கள். அதிலும் குறிப்பாக இளம் பிள்ளைகள். நீச்சலில் தங்களை ஈடுபடுத்தி வெயிலில் இருந்து தங்களை ஆசுவாசப்படுத்திக்கொள்வார்கள்.எனினும், கோடை காலம் உச்சத்தில் இருக்கும் சமயத்தில் நீச்சல் குளத்துத் தண்ணீரே நம் கண்களை நோய்த் தாக்குதலுக்கு ஆட்படுத்தும் என்பதை யாராவது கொஞ்சமேனும் உணர்ந்திருக்கிறீர்களா? சில நீச்சல் குளங்களில் இருக்கும் அசுத்தமான நீர் மற்றும் எல்லா நீச்சல் குளங்களிலும் தண்ணீரை சுத்தப்படுத்த பயன்படுத்தப்படும் குளோரின் கலந்த தண்ணீர் ஆகியவை நம் கண்களில் தொற்றுநோயை ஏற்படுத்தலாம்.

கண் நோய்த்தொற்றுகளை தடுக்கவும் குளோரின் கலந்த தண்ணீரிலிருந்து கருவிழியை பாதுகாக்கவும் நீச்சலின்போது பாதுகாப்பு கண்ணாடிகளை பயன்படுத்தவேண்டும். கான்டாக்ட் லென்ஸ் பயன்படுத்துபவர்கள் தங்கள் லென்ஸ்களை கையாளும்போது கவனமாக இருக்க வேண்டும். வெப்பத்தால், கைகளில் பெரும்பாலும் வியர்வை மற்றும் ஈரப்பதம் இருக்கும். அந்த ஈரப்பதத்தோடு கான்டாக்ட் லென்ஸ் பயன்படுத்தும் போது அது நோய்த்தொற்றை ஏற்படுத்தக் கூடும்.எந்தவிதமான நோய்த்தொற்றுகளின் வளர்ச்சியையும் தடுக்க வேண்டுமென்றால் கான்டாக்ட் லென்ஸை பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு கைகளை நன்றாக கழுவி தூய்மையான துணியால் துடைக்க வேண்டும். கோடை காலத்தில் மற்றொரு முக்கிய கவலை ஒவ்வாமை எனப்படும் அலர்ஜி. சிலருக்கு கடும் வெப்பத்தின் காரணமாக கடுமையான அரிப்பு, கண் சிவத்தல் மற்றும் கண்களில் நூல் இருப்பது போன்ற உறுத்தல், கண்வலி போன்றவை வெயில் காலத்தில் ஏற்படலாம்.

அதைத் தடுப்பதற்கு, மாசுபட்ட சூழலில் இருந்து வீட்டிற்கு திரும்பி வந்த உடன் முகத்தை கழுவ வேண்டும். வெளியிலும் வாய்ப்பு ஏற்படும்போது குளிர்ந்த நீரால் முகத்தை கழுவுதல் நலம் கொடுக்கும். அப்படியும் ஒவ்வாமை ஏற்பட்டால் ஒவ்வாமை உடைய கண்ணை அழுத்தித் தேய்ப்பதை தவிர்க்க வேண்டும். ஆயினும் கூட கடுமையான ஒவ்வாமை நீடித்தால், கண் மருத்துவரிடம் ஆலோசனை பெற வேண்டும்.அவர் அந்த ஒவ்வாமைக்கு சில மருந்துகளை பரிந்துரை செய்வார். இந்த கண் நோயினால் தொற்றுகள் அடுத்தவருக்கும் விரைவாக பரவும். இந்த கண் வியாதியில் சுரப்பிகள் வழியாக மிக வேகமாக நோய்த்தொற்று பரவும். தனியாக துண்டுகள் மற்றும் படுக்கை விரிப்புகள் பயன்படுத்துவது, அடிக்கடி கைகளைக் கழுவுதல் போன்ற எளிய குறிப்புகளை பின்பற்றுவதன் மூலம் மற்ற குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கு நோய்த்தொற்று பரவுவதைத் தடுக்கலாம்.மொத்தத்தில் சரியான சுகாதாரம், ஆரோக்கியமான நீர்ச்சத்துள்ள உணவுகள் மற்றும் அதிகமான திரவப் பொருட்களை உட்கொள்வதன் மூலம் இனி கொளுத்தும் வெயிலிலும் கண் பிரச்னைகள் அருகில் வராமல் பார்த்துக்கொள்ளலாம்

பேஸ்புக்கில் எங்களது செய்திகளை உடனுக்குடன் படிக்க SHARE செய்யவும்
Loading...
Copyrights Infringment Notification http://vijaytamil.net/ does not upload any videos/media files to any online video hosting service provider or to any video/media file sharing site. We merely link to content that is freely available on the public internet domain. These link can also be easily found through a internet search. The owner or the webmaster of this site cannot take any responsibility/liability for the content appearing on this site as we have no connection whatsoever with the original uploaders. If you are the copyright owner of a content, you should first notify the video hosting service provider (youtube, Dailymotion, yahoo video and so on) and ask them to remove the content. Additionally you can also request us to remove the content using the following information. Please not that it may take up to 1 week for us to verify the claims and remove any content. It would be easier on your part to directly contact the video hosting service as they have the mean to easily verify your claim. Filling out the following form will provide us with information to verify your claims and remove any copyrighted content. We respect all copyrights owners and remove their copyrighted works. இந்த தளத்தில் உறுப்பினர்களால் பதியப்படும் அனைத்துப் பதிவுகளுக்கும் விஜய்தமிழ்.NeT எந்த விதத்திலும் பொறுப்பு ஆகாது..உங்களின் பதிவுகள் தான் என்று ஆதாரத்துடன் கூறினால் நீக்க படும் [contact_form]